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UTABIRI WA HALI YA HEWA

KWA SAA 24 ZIJAZO

UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZI1JAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO

TAREHE: 08/05/2025.

[Mikoa ya Lindi na Mtwara]:
[Visiwa vya Unguja na Pemba]:
[Mikoa ya Dar es salaam na Tanga]:

[Mkoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia]:

Hali ya mawingu, mvua na ngurumo katika
baadhi ya maeneo na vipindi vifupi vya jua.

[Mikoa ya Kigoma, Tabora na Katavi,]:
[Mikoa ya Morogoro, Arusha, Manyara na Kil
[Mikoa ya Kagera, Geita, Mwanza, Shinyanga

. N Hali ya mawingu kiasi, mvua na ngurumo
imanjaro]:

, Simiyu na Mara]:

katika maeneo machache na vipindi vya jua.

[Mikoa ya Singida na Dodoma]:

[Mikoa ya Ruvuma, Rukwa, Njombe, Iringa, Songwe na Mbeya]:

} Hali ya mawingu kiasi, mvua nyepesi katika
maeneo machache na vipindi vya jua.

ANGALIZO:

1.  VIPINDI VIFUPI VYA UPEPO MKALI UNAOFIKIA KILOMITA 40 KWA SAA NA MAWIMBI MAKUBWA
YANAYOFIKIA MITA 2 VINATARAJIWA KATIKA BAADHI YA MAENEO YA UKANDA WA PWANI YA
BAHARI YA HINDI (MIKOA YA LINDI, MTWARA, TANGA, DAR ES SALAAM, PWANI (IKIJUMUISHA VISIWA
VYA MAFIA) PAMOJA NA VISIWA VYA UNGUJA NA PEMBA.

2. VIPINDI VIFUPI VYA MVUA KUBWA VINATARAJIWA KATIKA MAENEO MACHACHE YA MIKOA YA DAR
ES SALAAM, TANGA NA PWANI (IKNUMUISHA VISIWA VYA MAFIA) PAMOJA NA VISIWA VYA UNGUJA

NA PEMBA.
VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:

MJl Kiwango cha juu cha joto Kiwango cha chini cha joto Mawio (Saa) Machweo (Saa)
ARUSHA 25°C 15°C 12:32 12:30
D'SALAAM 30°C 24°C 12:25 12:15
DODOMA 29°C 20°C 12:38 12:30
KIGOMA 29°C 20°C 01:01 12:55
MBEYA 25°C 14°C 12:50 12:36
IRINGA 27°C 16°C 12:40 12:28
NJOMBE 17°C 12°C 12:45 12:32
MWANZA 28°C 19°C 12:45 12:45
TABORA 30°C 18°C 12:49 12:43
TANGA 29°C 24°C 12:24 12:18
ZANZIBAR 30°C 24°C 12:25 12:15

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kwa kasi ya km 40 kwa saa kwa Pwani yote; Kutoka Kusini

Magharibi kwa Pwani ya Kaskazini na kutoka Kusini kwa Pwani ya Kusini.

Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na Mawimbi Makubwa.
Matarajio kwa siku ya Jumamosi tarehe 10/05/2025: Kuendelea kwa vipindi vya mvua katika baadhi ya

maeneo nchini.

Utabiri huu umetolewa leo tarehe 08/05/2025.

Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA

TANZANIA.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610

Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

727H - 03/2023


mailto:met@meteo.go.tz

